การประชุมทบทวนและติดตามผลการดำเนินงานตามข้อตกลงความร่วมมือ การนำร่องพัฒนารูปแบบการจัดการศึกษาทางคลินิกวิชาชีพการแพทย์แผนไทยฯ
การประชุมทบทวนและติดตามผลการดำเนินงานตามข้อตกลงความร่วมมือ
การนำร่องพัฒนารูปแบบการจัดการศึกษาทางคลินิกวิชาชีพการแพทย์แผนไทยฯ
![](https://med.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/med.tu.ac.th-1-3-300x200.jpg)
เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2567 รศ.นพ.พฤหัส ต่ออุดม รองอธิการบดีฝ่ายบริหารศูนย์สุขศาสตร์
พร้อมด้วย รศ.พญ.อัจฉรา ตั้งสถาพรพงษ์ คณบดี และคณาจารย์สถานการแพทย์แผนไทยประยุกต์ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
ร่วมประชุมกับกรมแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก กระทรวงสาธารณสุข
เพื่อทบทวนและติดตามผลการดำเนินงานตามข้อตกลงความร่วมมือ การนำร่องพัฒนารูปแบบการจัดการศึกษาทางคลินิกวิชาชีพการแพทย์แผนไทย
รองรับการปฏิบัติงานในหน่วยงานบริการสุขภาพ และเพื่อพิจารณาความร่วมมือในการสนับสนุนการจัดการศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตร์มหาบัณฑิต
สาขาวิชาการแพทย์แผนไทยคลินิก และความร่วมมือทางวิชาการอื่นๆ เพื่อการพัฒนาการศึกษาและกำลังคนแพทย์แผนไทยต่อไป
พร้อมด้วย รศ.พญ.อัจฉรา ตั้งสถาพรพงษ์ คณบดี และคณาจารย์สถานการแพทย์แผนไทยประยุกต์ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
ร่วมประชุมกับกรมแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก กระทรวงสาธารณสุข
เพื่อทบทวนและติดตามผลการดำเนินงานตามข้อตกลงความร่วมมือ การนำร่องพัฒนารูปแบบการจัดการศึกษาทางคลินิกวิชาชีพการแพทย์แผนไทย
รองรับการปฏิบัติงานในหน่วยงานบริการสุขภาพ และเพื่อพิจารณาความร่วมมือในการสนับสนุนการจัดการศึกษาหลักสูตรวิทยาศาสตร์มหาบัณฑิต
สาขาวิชาการแพทย์แผนไทยคลินิก และความร่วมมือทางวิชาการอื่นๆ เพื่อการพัฒนาการศึกษาและกำลังคนแพทย์แผนไทยต่อไป
![](https://med.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/med.tu.ac.th-2-2-300x200.jpg)
![](https://med.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/med.tu.ac.th-3-3-300x200.jpg)
![](https://med.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/med.tu.ac.th-4-2-300x200.jpg)